หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป
 
ที่ หมวดหมู่ รายการ โรงเรียน คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านละลายมีชัย 99.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย วีระวัฒน์ ไชยปัดสา
2.เด็กชาย วีระวุฒิ ไชยปัดสา
1.นางสาว อณิษฐา ค่อมบุญ
2 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละลายมีชัย 97.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ณัฐวุธ แทนหอม
2.เด็กชาย ขวัญชัย เทียนอ่อน
1.นาย อิทธิพล ทองเพชร
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 100.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ฑิฆัมพร อำนวยสุข
2.เด็กชาย จักรพันธ์ ศรีน้ำอ้อม
1.นาย สมจิต ชาภักดี
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนเกษตรประชาตาทวด 93.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สุพจน์ กลมพันธ์
2.เด็กชาย พงษ์สิทธิ์ ทองบ่อ
1.นาย ประยงค์ วิชาดี
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนเกษตรประชาตาทวด 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ชัยวัฒน์ นาคชาติ
2.เด็กหญิง อาทิตย์ ดวงโสภา
1.นาย ประยงค์ วิชาดี
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจานเลียว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย เจษฎากรณ์ สายสี
2.เด็กชาย วิชิต ถาวร
3.เด็กหญิง พัทธนันท์ สายพงษ์
4.เด็กหญิง สุภาพร ลำภา
5.เด็กหญิง กัลยา พงษ์รัตนโสภณ
1.นาย กฤษฎา กิ่งบรรเทา
2.นางสาว พรฤทัย ราชภักดี
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านร่องตาซุน 87.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย รัฐภูมิ ปานประชาติ
2.เด็กหญิง ธนิดา คุพันธ์
1.นาง มยุรี ภักเกลี้ยง
2.นาง จินตนา นุริตานนท์
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโดนอาว 93.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ทองพูน ไกรจักร์
2.เด็กหญิง กนกวรรณ ดาวใสย์
1.นาง กุลภัสสร์ สายพันธ์
2.นางสาว สิริกร ประจันทร์
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ดำรงพล เนตรน้อย
2.เด็กหญิง วิจิตรา กาลพันธ์
1.นาง นลินี ศรีนุเคราะห์
2.นาย สถาบัน แวววงค์
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย อนุพงษ์ เชื้อเมฆ
2.เด็กชาย อดิศักดิ์ สุโสภา
3.เด็กหญิง ปภัสสร วงษ์ไชยพิพัฒน์
4.เด็กหญิง วีรวรรณ ไผ่เรือง
5.เด็กหญิง อภิสมัย สนิท
1.นาย สมโภชน์ ยอดสิงห์
2.นาย พิพัฒน์ เฌอร์กิจ
11 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง พรลภัส พิมสาลา 1.นาย ณัฐพงษ์ เพริดพราว
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง นภสร ภักพวง 1.นาย ทองสุข แถมศิริ
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อันดามัน นิลเพชร 1.นาย ทองสุข แถมศิริ
14 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ขวัญจิรา สลับศรี 1.นาย ณัฐพงษ์ เพริดพราว
15 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อารีรัตน์ โสชัย 1.นาย ธนารักษ์ เพ็ชรเนตร
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 92.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง เกวลี หอมคำ 1.นาย ทองสุข แถมศิริ
17 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง เดือนแรม แพงศรี 1.นางสาว พุทธิดา อินหงษา
18 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง พิมพ์สุดา แก้วคำ
2.เด็กหญิง ศศิกานต์ ไชยสิทธิ์
1.นาย ณัฐพงษ์ เพริดพราว
2.นาง นุชนาถ พิมอักษร
19 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านชำแจงแมง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง กนกวรรณ บานชื่น
2.เด็กหญิง ขวัญฤทัย เนียมพันธ์
1.นาย ทองดี ชื่นตา
2.นาย ทรงฉัตร บุญเสริม
20 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านชำแจงแมง 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สุทธิดา พรหมชาติ
2.เด็กหญิง สโรชา ยอดสิงห์
1.นาย ทองดี ชื่นตา
2.นาย ทรงฉัตร บุญเสริม
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ดาริกา แสงสุวรรณ 1.นาย สุเพียบ นาคคำ
22 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ นะรื่นรัมย์
2.เด็กหญิง บัณฑิตา สายไชยสาน
3.เด็กหญิง ญาณิศา ศรีใส
1.นาย ณัฐพงษ์ เพริดพราว
2.นาง นุชนาถ พิมอักษร
23 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ตะวัน ศรีสวย
2.เด็กชาย ภานุพงศ์ ทองจำรูน
3.เด็กชาย อภิเชษฐ์ รัตนะ
1.นาย ธนารักษ์ เพ็ชรเนตร
2.นางสาว ฐิติกานต์ กันตรง
24 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 99.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง จินดารัตน์ หวนคนึง 1.นางสาว พุทธิดา อินหงษา
25 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย วรากร วันคาร 1.นางสาว สุทธินันท์ สุวพันธุ์โภคิน
26 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย อดิศักดิ์ ยอดโพธิ์ 1.นาง สิริเกษม พรหมศรี
27 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สนทยา สุดสุข 1.นาย ฤทธิบูรณ์ ผิวทน
28 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจานเลียว 80.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ภูรินทร์ มณีกัลย์ 1.นาย กฤษฎา กิ่งบรรเทา
29 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทุ่งยาวคำโปรย 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ทิพยาภรณ์ ถือผล 1.นาย ณัฐวุฒิ นาชัยภูมิ
30 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านชำแจงแมง 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง นันทริกา ครองยุทธ 1.ว่าที่ร้อยตรี จิราวรรณ วระพุฒ
31 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 84.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อนุธิดา นาราช 1.นางสาว สุทธินันท์ สุวพันธุ์โภคิน
32 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนชนะใช้กิจการ 80.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ธนภัทร ชาวสระใคร 1.นาง ผจงจิต โทวาท
33 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 83.50 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง นันธิดา จิตรบรรเทิง 1.นาย นันทวุฒิ กองแก้ว
34 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ 85.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สายฟ้า หล้าน้ำคำ
2.เด็กชาย ประกาศิต ยอดพูน
3.เด็กชาย นพรัตน์ ศรีอุุทุมพร
4.เด็กชาย พีรพัฒน์ มั่นพุด
5.เด็กชาย เมธพนธ์ อะโนนาม
6.เด็กชาย ณัฐพล ยอดโพธิ์
7.เด็กชาย สิทธิศักดิ์ คุณนาบาล
8.เด็กชาย ภัทรพงษ์ ศรีบุรี
9.เด็กหญิง สุภาวดี ยอดพูน
10.เด็กหญิง อรจันทร์ ขุนทอง
11.เด็กหญิง เบญญาภา สายโน
12.เด็กหญิง มัทนา ศรีอุทุมพร
13.เด็กหญิง อนุวรรณ ยี่สุ่นหอม
14.เด็กหญิง ปาริฉัตต์ วรรณทวี
15.เด็กหญิง กุลวรา หวังก่อกลาง
16.เด็กหญิง สุนารี ศรีสวย
17.เด็กหญิง ณัฐจิภา แนบชิต
18.เด็กหญิง อัจฉรารัตน์ เปรียบเทียบ
19.เด็กหญิง จินดารัตน์ มาสศรี
20.เด็กหญิง วิดารัตน์ สุนประโคน
21.เด็กหญิง พรรณิษา ศิริเนาว์
22.เด็กหญิง ศุภาพิชย์ หงษ์สุวรรณ
23.เด็กหญิง ลธิตา วันพุฒ
24.เด็กหญิง ภัทรธิดา ยอดสิงห์
25.เด็กหญิง อัญญาณี วรรณทุมมา
26.เด็กหญิง ธัญญาภรณ์ ยอดจารย์
27.เด็กหญิง วราภรณ์ ดวงตา
28.เด็กหญิง นิยาพร โภคพันธ์
1.นาง สิริเกษม พรหมศรี
2.นางสาว ฐิติกานต์ กันตรง
3.นาง พิสมัย ทองโพธิ์ศรี
4.นาง พรรณปวีย์ สาระพันธ์
5.นาย บัวผัน กุลบุตร
6.นาง ไพบูลย์ โพธิวัฒน์
35 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 80.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สิทธิศักดิ์ เพชรสุริยวงศ์ 1.นางสาว ยุวเรศ ขุขันธ์เขต
36 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 85.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สุรเกียรติ นาคใหญ่ 1.นางสาว นฤมล โสดาโคตร
37 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ธมลวรรณ จอมกลาง 1.นาง อารยา บุญโฮม
38 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ศศินา มาวิเลิศ 1.นางสาว จารุวรรณ เฟื่องบุญ
39 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย กิตติศักดิ์ บุญล้อม
2.เด็กชาย จีรพัฒน์ แก้วจินดา
3.เด็กชาย สันติภาพ บุตดีแพง
4.เด็กชาย สุโข หวลคนึง
5.เด็กหญิง ณัฐสุรางค์ หวลคนึง
1.นาย ชัยวัฒน์ จันพริ้ง
2.นางสาว พิมพ์พิศา ยอดสิงห์
3.นาย จักราวุธ ศรีสุข
40 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 86.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ประเสริฐพร พิมสาลา 1.นางสาว กิตติยา จันทร์พวง
41 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 88.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สุนิสา ศิริชนะ 1.นางสาว จารุวรรณ เฟื่องบุญ
42 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนชนะใช้กิจการ 83.25 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง เขมจิรา แสงเพ็ชร 1.นาง สมใจ ศิริบูรณ์
43 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจานเลียว 84.60 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ศุภชัย เสาสี 1.นาย ศิริ สืบหล้า
44 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ชัยพร คำดี
2.เด็กชาย ธนภัทร ป้องชนะ
3.เด็กชาย นันทวุฒิ แย้มทรัพย์
4.เด็กหญิง นารี หวลคะนึง
5.เด็กหญิง ปนิดา บุญเพิ่ม
1.นาย ชัยวัฒน์ จันพริ้ง
2.นางสาว พุทธิดา อินหงษา
45 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนชนะใช้กิจการ 91.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย วชิรวิทย์ ป้องเศร้า
2.เด็กชาย บุญเลิศ โภคพันธ์
3.เด็กชาย ทินกร ทำพันธ์
4.เด็กชาย กรพันธ์ นามวงษา
5.เด็กชาย นันทิพัฒน์ เนียมจิตร
6.เด็กชาย เอกสิทธิ์ โลหะลัก
1.นาย มานะ อำภาพันธ์
2.นาย อุดม รัตนบุรี
3.นาย นครชัย ประทุมชาติ
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย กฤษณะพล ศิริรส
2.เด็กชาย ทวิศาล เพชรสุริยวงศ์
3.เด็กชาย ธนากร ประชัน
4.เด็กชาย ธนากร คืนผล
5.เด็กชาย พีระภัทร กายะชาติ
6.เด็กชาย มีชัย ผลจันทร์
1.นาย สันตชัย แห่งธรรม
2.นาย ประไพร โสมสุพันธ์
47 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 92.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ศิริลักษณ์ อ่อนทรวง
2.เด็กหญิง กุลธิดา คืนผล
3.เด็กหญิง กุลนิษฐ์ เสาร์ตรง
1.นาง สนิท อาจกล้า
2.นางสาว สุทธินันท์ สุวพันธุ์โภคิน
48 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 96.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ธันย์ชนก เปาป่า
2.เด็กหญิง ภารดา ยาเคน
3.เด็กหญิง อรอุมา แช่มชื่น
1.นาง สุบิน ชื่นชาย
2.นางสาว สุวิภา ภูหัวไร่
49 คอมพิวเตอร์ การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง จันจิรา นาคใหญ่
2.เด็กหญิง นิชชากรณ์ นาคคำ
1.นาย เกรียงไกร มะณีพงษ์
2.นาง จริยานุช แอกทอง
50 คอมพิวเตอร์ การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่ม่วง 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง น้ำฝน วันศุกร์
2.เด็กหญิง อาทิติยา กงจ้อย
1.นางสาว กรวรรณ นามวงษ์
51 คอมพิวเตอร์ การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านชำแจงแมง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ธีรศักดิ์ นวลหอม
2.เด็กหญิง พนิดา อุ่นพันธ์
1.นางสาว ศิริรัตน์ ดวงเนตร
2.นาย วรปรัชญ์ นะวะคำ
52 คอมพิวเตอร์ การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านกะมอล(กรป.กลางประชาอุทิศ) 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ผ่องพิลา ศิลาคำ
2.เด็กหญิง ศรินยา ศรแก้ว
1.นาย วิชาญ พุทธวงค์
2.นาย สมเพียร ตั้งมั่น
53 คอมพิวเตอร์ การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านชำแจงแมง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ณพิศร เชื้อชัย
2.เด็กหญิง นุชนารถ นวนคำ
1.นางสาว ศิริรัตน์ ดวงเนตร
2.นาย วรปรัชญ์ นะวะคำ
54 คอมพิวเตอร์ การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านกะมอล(กรป.กลางประชาอุทิศ) 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย พนาดร สะเงินสิงห์
2.เด็กชาย รุ่งศักดิ์ วันศุกร์
1.นาย วิชาญ พุทธวงค์
2.นาย สมพล นุริตานนท์
55 คอมพิวเตอร์ การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง พิมพ์ชนก นาคใหญ่
2.เด็กหญิง ศศิธร วันแพง
1.นาย นิรุตต์ แสวงนาม
2.นางสาว จิราวรรณ กันทอง
56 คอมพิวเตอร์ การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านกะมอล(กรป.กลางประชาอุทิศ) 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ธรรมนูญ ใชศักดิ์
2.เด็กหญิง อนันธิตา โพธิ์อุดม
1.นาย วิชาญ พุทธวงค์
2.นาย สมเพียร ตั้งมั่น
57 คอมพิวเตอร์ การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง พัชรินทร์ วงษ์มาเกษ
2.เด็กหญิง รุ่งฟ้า หวลคนึง
1.นางสาว จารุวรรณ เฟื่องบุญ
2.นาง ศรุตา หนูจิตร
58 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย อาทิตย์ ช่วยมิตร
2.เด็กชาย กฤษดา บุญพอ
3.เด็กชาย อมรเทพ หาญกลาง
1.นาง สุจิตร นามบุตร
2.นาย สมจิต ชาภักดี
59 หุ่นยนต์ การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย พรสวรรค์ พรอินทร์
2.เด็กชาย สราวุธ กุจะพันธ์
3.เด็กหญิง ศศิธร วงษ์อนันต์
1.นาย ป้อง นามบุตร
2.นาง สุจิตร นามบุตร
60 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย อนุชา สร้อยผาบ
2.เด็กชาย ศราวุธ เปลี่ยนกลาง
3.เด็กหญิง ณัฐวรา แทนเครือ
1.นาง บุญสูง วงนามเถาว์
2.นาง สุจิตร นามบุตร
61 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ณัฐวรา แทนเครือ
2.เด็กหญิง อาทิตยา พรมด้วง
3.เด็กหญิง ปาจรีย์ ทุมทอง
1.นาง บุญสูง วงนามเถาว์
2.นาง สุจิตร นามบุตร
62 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย พิสุทธิ์ เครือชัย
2.เด็กชาย เจนธรรม เขียวหอม
3.เด็กหญิง ณัฏฐนารา คำแก้ว
1.นาง วาสนา ริตตา
2.นางสาว วาสนา คำแสนโคตร
63 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสามเส้า 96.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สิริยากร นาคคำ
2.เด็กหญิง รัชฎาภรณ์ นาคคำ
3.เด็กหญิง นันทิดา นาคชัย
4.เด็กหญิง ธัญญารักษ์ นาคยอง
5.เด็กหญิง ชไมพร ศรีโยทา
6.เด็กหญิง ณัฐธิกานต์ เต็มจิตร
1.นางสาว นารี สีสดดี
2.นางสาว สวนิต บุญลี
64 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านร่องตาซุน 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ ใจโชติ
2.เด็กชาย ชินกร เขียวหอม
3.เด็กชาย เภตรานนท์ วันเจริญ
4.เด็กหญิง วริศรา ปานประชาติ
5.เด็กหญิง กัญญารัตน์ เพ็งแจ่ม
6.เด็กหญิง ชุติกานต์ คาทวงค์
1.นาย อภิสิทธิ์ สังข์แก้ว
2.นาง ทศมาส สำโรง
3.นางสาว นันท์นภัทร ประพานศรี
65 การงานอาชีพ การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านชำม่วง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ เรืองสมบัติ
2.เด็กหญิง กุลธิดา กองแก้ว
3.เด็กหญิง ดวงฤดี พรมชาติ
1.นาง วันทา ศรีตระกูลรักษ์
2.นาง อีสยี ชาวนา
66 การงานอาชีพ การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ปนัดดา ประสานทอง
2.เด็กหญิง สุปราณี สารศาสตร์
3.เด็กหญิง รัตติกาล ดวงพล
1.นางสาว วาสนา คำแสนโคตร
2.นาง เสวียน ไชยปัญญา
67 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านจานเลียว 93.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย พีรพัฒน์ สีดา
2.เด็กชาย จิราวุฒิ เถาว์คำ
3.เด็กหญิง อุมากร สีหาบุตร
1.นาง บรรจง พิลาภา
2.นางสาว อัฐถาพร คณาพัฒน์
68 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเกษตรประชาตาทวด 91.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สุทธิดา มั่นชาติ
2.เด็กหญิง จินดาหรา กะไรมเณ
3.เด็กหญิง เพ็ญนภา โกศล
1.นาย ประยงค์ วิชาดี
2.นาง ผ่องพรรณ บุญสิทธิ์
69 การงานอาชีพ การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง มณีรัตน์ กิ่งก้าน
2.เด็กหญิง กฤติกา โทวาท
3.เด็กหญิง ศุภลักษณ์ มั่นจิตร
1.นาง ณัฎฐ์วริน เวียงนนท์
2.นาง จิตนา สุระเสน
70 การงานอาชีพ การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อรอนงค์ ใจบุญ
2.เด็กหญิง กุสุมา ระกำ
3.เด็กหญิง วรัญญา พาภักดี
1.นาย วุฒินันต์ ขวัญนู
2.นาง ลัคนา คณากรณ์
71 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สดใส คูณสุข
2.เด็กหญิง สุรารักษ์ อ่อนทรวง
3.เด็กหญิง อารีรัตน์ กายชาติ
1.นาย วุฒินันต์ ขวัญนู
2.นางสาว พิชชากรณ์ คณะนา
72 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านร่องตาซุน 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อารยา ศิลาคำ
2.เด็กหญิง สุภาวรรณ ลานตวน
3.เด็กหญิง ปนัดดา ผาสุข
1.นาง วราภรณ์ ดวงมาลา
2.นางสาว นันท์นภัทร ประพานศรี
73 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านร่องตาซุน 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อนุสรา ถุงจันทร์
2.เด็กหญิง พัชรินทร์ ครองพันธ์
3.เด็กหญิง พิชชาภา อ่อนหอม
1.นาง วราภรณ์ ดวงมาลา
2.นางสาว สุพรรณิการ์ ศิริคำ
74 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโคก(อสพป.32) 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ดวงฤทัย มั่นเสริม
2.เด็กหญิง ศิริลักษณ์ จินดาชาติ
1.นาง จุฬารัตน์ ทาราศรี
2.นางสาว อุบล รัตนะ
75 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนบ้านโดนอาว 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย นิด วันเจริญ
2.เด็กชาย อาทิตย์ ยอดสิงห์
3.เด็กชาย ชาญชัย วงมาเกษ
1.นาง สุภาพงษ์ ดวงดี
2.นางสาว สุปรานี หาญจิต
76 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนบ้านชำม่วง 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย สุริยา คำแน่น
2.เด็กหญิง สโรชา สีภูงา
3.เด็กหญิง ปริมปรีดา อารีเอื้อ
1.นาง อิสรีย์ ชาวนา
77 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง จันทร์จิรา เกยมาศ
2.เด็กหญิง ศิรินธร ไชยพิมพ์
3.เด็กหญิง สุดารัตน์ อยู่หลง
1.นาง สุกานดา ใจแข็ง
2.นางสาว ดารุณี ดวงดี
78 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ติญา วันเจริญ
2.เด็กหญิง พรพิมล ยอดทรัพย์
3.เด็กหญิง จินดารัตน์ จิตโสม
1.นางสาว วรรณภาพร หอมจำปา
2.นางสาว สุชาดา เหมือนพร้อม
79 เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านร่องตาซุน 92.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ธีระศักดิ์ เสาร์ไล
2.เด็กหญิง กนิษฐา เอี่ยมสะอาด
1.นาง มยุรี ภักเกลี้ยง
2.นางสาว สุเพ็ญพร ผาสุข
80 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโนนเปือย 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย พิทยา ยุทธพันธ์ 1.นาง นารีรัตน์ พานทอง
81 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ศราวุธ นิลแสง 1.นาย ณัฐพงษ์ เพริดพราว
82 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านละลายมีชัย 94.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ธนภัทร พุ่มพล 1.นางสาว กิตติยา เลิศศรี
83 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสามเส้า 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง สุพรรณษา พุ่มพล 1.นางสาว สุวิภา ภูหัวไร่
84 เรียนร่วม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 98.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง ปิยะนันท์ โสช้าง 1.นาย ป้อง นามบุตร
85 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโดนอาว 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง อชิรญาณ์ สมจิตร
2.เด็กหญิง กุลรัตน์ ทิพย์สมบัติ
3.เด็กหญิง วานิสสา ป้องคำสิงห์
4.เด็กหญิง สุพิชชา ผามะณี
5.เด็กหญิง วิลาวัณย์ มักสัน
6.เด็กหญิง อัมพิกา ดาราศาสตร์
7.เด็กหญิง ทัญธิดา วิลา
1.นาง สุกานดา ใจแข็ง
2.นางสาว ดารุณี ดวงดี
3.นางสาว พิมพ์พิศา ยอดสิงห์
86 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโดนอาว 93.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กหญิง กรรณิกา วิลา
2.เด็กหญิง ดารุณี พรมด้วง
3.เด็กหญิง นันทนาวดี ขมหวาน
1.นาง สุกานดา ใจแข็ง
2.นางสาว พิมพ์พิศา ยอดสิงห์
87 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย อภิเดช องอาจ
2.เด็กชาย สุรเชษฐ์ ศรีน้ำอ้อม
3.เด็กชาย ชัยวัฒน์ วันทวี
1.นาง สุจิตร นามบุตร
2.นาง บุญสูง วงนามเถาว์
88 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ 90.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ชาญณรงค์ พรมเสนา
2.เด็กชาย ณัฐวุฒิ สุพล
3.เด็กชาย สุติพงษ์ ทำพันธ์
1.นาง สุจิตร นามบุตร
2.นาง บุญสูง วงนามเถาว์
89 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบ้านละลายมีชัย 95.00 เหรียญทอง
ชนะเลิศ
1.เด็กชาย ชัยรัตน์ โสช้าง
2.เด็กชาย กิตติพงศ์ คำทรัพย์
1.นางสาว เสาวนีย์ เจริญรักษ์
2.นางสาว ศิริมา สาเทียน

 

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
สุธีกรณ์ กองสิน โทร : 0994619544 อีเมล์ : fafa_fay@hotmail.com
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน bbl.ac.th
โปรแกรมโดยครูพุทธวัฒน์ ประจันทร์ [ทีมพัฒนาโปรแกรมศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับกลุ่ม]
Copyright © 2014 bbl.ac.th All rights reserved.